ผู้เขียน หัวข้อ: บ้าหรือเปล่าไปซื้อsubaruมาขับ..นั่นนะสิ กูบ้าหรือเปล่า???  (อ่าน 35087 ครั้ง)

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
เค้าอยากบ้ามั่ง

จัดหมูซักคันสิ เชื่อผม รับรองไม่ผิดหวัง  :bbbear_44: :bbbear_43:

ออฟไลน์ nattawut moon

• *
  • Popular Vote : 1
 :bbbear_46:
เป็นคำถามเดียวกับที่ผมกับภริยาได้รับเลยครับ
แต่หลังจาก ที่มีเจ้าขาวforester2.0il เข้ามาเป็นสมาชิกในครอบครัว
เจ้าขาวก็ทำหน้าที่ได้อย่างดีมาโดยตลอด

แม้ในวันนี้ก็ยังมีคำถามนี้หลุดออกมาบ้าง แต่เราสองคนก็มีความสุขกับ"ความบ้า"ครับ
 :bbbear_7:

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6
บ้าด้วยคน  :bbbear_43:
ปล่อยให้คนอื่นไม่บ้าไปครับ เดี๋ยวอะไหล่แพง 555

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
รถ 17 ปี แต่ขับสนุกมาก เสียงบ็อคเซอร์คลอๆที่ปลายท่อ Fujitsubo(ชอบเสียงมาก) กับช่วงล่างนิ่งๆแน่นๆ 160-170 ยังนิ่ง (เร็วกว่านี้กลัวล้อหลุด 555)

รุุ่นนี้มีตำนานเป็นรถสเตชั่นแวก่อนที่เร็วที่สุดในโลกในสมัยนั้นและลงกินเนสบุ๊ค ที่ความเร็ว 250 กม./ชม.

กับฟีลลิ่งและเอกลักษณ์และซูบารุดั้งเดิมที่เริ่มค่อยๆ หายไปในรุ่นใหม่ๆ  สาวกซูบารุจะดื่มดำกับตำนานของมันในฟีลเก่าๆของซูบารุ

รถราคาร่วมสี่แสนสมัยนี้ซื้อรถระดับเทียน่าหรือแคคคอร์ดคัมรี่ ปีใหม่ๆกว่า หรือรุ่นอื่นๆดีๆได้ตั้งหลายรุ่น เรามาซื้อรถ 17 ปี หน้าตาเก่าๆมาขี่ ใครว่าบ้าก็คงไม่แปลก หุหุ

แปลกที่มันขับได้สนุกกว่า XV รุ่นใหม่อีกคันในหลายๆด้าน รุนทีใครๆเขาว่าขับดีจนยอดขายสร้างประวัติการณ์ให้กับซูบารุเมืองไทย

ถ้าไม่ติดความชราภาพของมันทำให้อะไรไม่สดไม่ใหม่ และมีซ่อมนิดซ่อมหน่อยตามอายุแล้ว XV คงไม่ได้ขับแน่ๆ :bbbear_43:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2014, 02:28:38 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ [[Badd]]

• スバルレガシィ。BG7。
  • *
  • Popular Vote : 6
รถ 17 ปี แต่ขับสนุกมาก เสียงบ็อคเซอร์คลอๆที่ปลายท่อ Fujitsubo(ชอบเสียงมาก) กับช่วงล่างนิ่งๆแน่นๆ 160-170 ยังนิ่ง (เร็วกว่านี้กลัวล้อหลุด 555)

รุุ่นนี้มีตำนานเป็นรถสเตชั่นแวก่อนที่เร็วที่สุดในโลกในสมัยนั้นและลงกินเนสบุ๊ค ที่ความเร็ว 250 กม./ชม.

กับฟีลลิ่งและเอกลักษณ์และซูบารุดั้งเดิมที่เริ่มค่อยๆ หายไปในรุ่นใหม่ๆ  สาวกซูบารุจะดื่มดำกับตำนานของมันในฟีลเก่าๆของซูบารุ

รถราคาร่วมสี่แสนสมัยนี้ซื้อรถระดับเทียน่าหรือแคคคอร์ดคัมรี่ ปีใหม่ๆกว่า หรือรุ่นอื่นๆดีๆได้ตั้งหลายรุ่น เรามาซื้อรถ 17 ปี หน้าตาเก่าๆมาขี่ ใครว่าบ้าก็คงไม่แปลก หุหุ

แปลกที่มันขับได้สนุกกว่า XV รุ่นใหม่อีกคันในหลายๆด้าน รุนทีใครๆเขาว่าขับดีจนยอดขายสร้างประวัติการณ์ให้กับซูบารุเมืองไทย

ถ้าไม่ติดความชราภาพของมันทำให้อะไรไม่สดไม่ใหม่ และมีซ่อมนิดซ่อมหน่อยตามอายุแล้ว XV คงไม่ได้ขับแน่ๆ :bbbear_43:

รถสวยอ่า
ปล.ผมไม่ได้บ้านะแค่ไม่เต็ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2014, 03:49:48 PM โดย [[Badd]] »

ออฟไลน์ Pai0

• *
  • Popular Vote : 8
    • www.pai0.com
 :bbbear_16: มันไม่ง่ายนักหรอก ถ้าใจไม่รักจริง ตอนนี้ผมก็ อายุ 45 ปี แลัว ก็ยังรัก และรักษ์ SUBARU ตลอดไป

ออฟไลน์ Hankhardcore

• *

มาแล้วหนึ่งในรถไอดอลของผม555
รบกวนสอบถามข้อมูลพี่ก่อนซื้อมาเยอะมาก ซื้อมาก็ยังสอบถามพี่เรื่อย ขอบคุณนะครับ

ในนี้มีเพื่อนๆ บ้าๆ บอๆ เยอะแยะดีครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ LegacyBg

• *
  • Popular Vote : 1
รักเลยครับ :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_44:

ออฟไลน์ komplete

• *
  • Popular Vote : 0
ยิ่งอยากได้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว..ชักอยากได้ส้ะตอนนี้เล้ย

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
คนอื่นอาจจะมองว่าผมบ้า ที่ขับอะไรที่ต่างจากพวกเขา
แต่ผมกลับมานั่งหัวเราะว่าพวกเขานั่นแหละบ้า ที่มาขับอะไรเหมือนๆกันหมด

-Kurt Cobain-(แปลงนิดๆ)

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
หลังจากเจอคนบ้าๆหลายๆคน เลยเข่้าใจคำว่ามิตรภาพ และน้ำใจ (ระหว่างพวกบ้าๆเหมือนกัน)
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ suratnat

• *
  • Popular Vote : 3
จะขอบ้าด้วยคนครับ  :bbbear_16: :bbbear_30:

ออฟไลน์ Subie GDA

• *
  • Popular Vote : 3
  • Driving Subaru is my passion
อย่างน้อยมีคนบ้าหลายคนครับ 555

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
บ้าสิครับ รถ 17 18 ปี แล้ว ไม่รู้จะเปลี่ยนไปขับอะไร ก็เลยต้องบ้าใช้ บ้าซ่อมต่อไป

อารมณ์เหมือนตอน pc บูมๆ ก็บ้าอัพเกรดไปเรื่อยเลยค้าบ แต่หมดเยอะกว่า :bbbear_13:

ออฟไลน์ Hankhardcore

• *
ดีใจหลายๆมีเพื่อนเป็นคนบ้าเยอะแยะ :bbbear_30:

ว่าแต่ๆๆมีคนบ้าแถวรามคำแหง สุขาภิบาล มีนบุรี บ้างมั้ยครับ
จะได้ทำความรู้จักกันครับ :bbbear_19: