General Discussion > Siam Subaru Society Forum

บ้าหรือเปล่าไปซื้อsubaruมาขับ..นั่นนะสิ กูบ้าหรือเปล่า???

(1/18) > >>

Hankhardcore:
ประโยคคำถามสุดฮิตเลย ที่ผมเจอเกือบทุกคนที่เห็นผมขับSubaru legacy BD
วางเครื่องทวินของBHปี99(มั้งนะครับ)
ซื้อมาทำไม รถมันเก่ามากแล้ว
ซื้อมาซ่อมเหรอ
มันดีกว่ารถใหม่ๆ ยังไง
เสียงบ้าอะไรว่ะ เหมือนรถไม่มีแรง หอบแห่กๆ

ส่วนใหญ่ประโยคเหล่านี้คือคำถามที่ถามผมเสมอๆ
ผมก็แค่....
ตอบรวมๆเลยคือรถเก่า แดกน้ำมัน ไม่หรูหรา มีซ่อมบ้าง

แต่ขับไหนมีคนมอง อัตราเร่งผมดูดตูดรถบ้านๆได้สนิทตูดแน่ๆ
ผมภูมิใจกับระบบขับ4ในแบบของมันที่หนึบหนับ
มันมีเสียงที่ผมฟังแล้วปลื้มมาก ทุกๆครั้งที่สตารท์เครื่อง
แถมกระจกเปลือยด้วยนะเออ
แต่ที่สำคัญเลยมันคือรถในฝันของผม ผมแค่ทำตามความฝันก็เท่านั้น

แล้วเพื่อนๆเคยเจอคำถามแบบนี้บ้างมั้ยครับ5555

samaksaman:
 :bbbear_34:

ReTRO RACER:
ส่วนมากจะถามว่า แบบที่เขาใช้วิ่งรับส่งคนชิมิ  :bbbear_40:

kongbuic:
วันก่อนมีป้าที่ทำงานไปเทรนด้วยกันขอติดรถกลับบ้าน ขึ้นรถมา
ป้า: รถเธอนี่แต่งจนไม่รู้ว่าเป็นยี่ห้ออะไร
ผม: ก็เดิมๆจากโรงงานนี่ครับ มีแค่ใส่เกจ์วัดที่เหลือมาจากโรงงาน
ป้า: หรอ รถเธอยี่ห้ออะไร
ผม: Subaru
ป้า: ยี่ห้อนี้ยังมีอีกเหรอ เพิ่งรู้ว่ามีทำรถเก๋งด้วย
ผม: .... ว่าแต่แฟนพี่ใช้รถไรอ่ะ
ป้า: accord v6 น่ะ แฟนพี่เค้าขับรถเร็ว ซิ่งด้วย พี่ต้องบอกให้เพลาๆ
ผม: อ้อครับ
ขับรถขึ้นทางด่วนปุ๊บจัดให้เต็มทั้งเร่ง ทั้งมุด ทั้งโยนโค้ง พร้อมเบรคแน่ๆให้พอได้ลุ้น
ป้า: (เอาไอแพดปิดตา มือเกร็ง)
ลงด่วนปุ๊บป้าขอลงไปต่อรถเอง
ผม: รถผมเก่าหน่อยนะครับ ไม่แรงเหมือรถแฟนพี่
วันรุ่งขึ้นถามป้าว่าจะกลับด้วยกันมั้ย ป้าว่าให้แฟนมารับแล้ว

klein88:
 :bbbear_9:....ผมก็บ้า..

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version