ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลมหม้อน้ำทำงานจังหวะเดียวทำไงคับ  (อ่าน 2854 ครั้ง)

ออฟไลน์ k5501p

• *
  • Popular Vote : 0
พัดลมหม้อน้ำทำงานจังหวะเดียวทำไงคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 11:46:21 PM »
ผมวางเครื่องมาแล้ว พัดลมทำงานเฉพาะพัดแรง ตอนทำงานจังหวะแอร์ไม่มี ทำไงดีครับ ถ้าแก้ไขเองได้ไหม ไม่รู้ช่างวางทำมายังไงครับ และปลั๊กชอบพัดลมชอบละลายบ่อยครับ
 รบกวน เพื่อนๆพี่ช่วยหน่อยครับ เป็นตัวอินเตอร์เฉียงครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: พัดลมหม้อน้ำทำงานจังหวะเดียวทำไงคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 12:37:56 PM »
ผมวางเครื่องมาแล้ว พัดลมทำงานเฉพาะพัดแรง ตอนทำงานจังหวะแอร์ไม่มี ทำไงดีครับ ถ้าแก้ไขเองได้ไหม ไม่รู้ช่างวางทำมายังไงครับ และปลั๊กชอบพัดลมชอบละลายบ่อยครับ
 รบกวน เพื่อนๆพี่ช่วยหน่อยครับ เป็นตัวอินเตอร์เฉียงครับ

ลองเช็คฟิวส์ เช็ครีเลยดูหรือยังครับ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ k5501p

• *
  • Popular Vote : 0
Re: พัดลมหม้อน้ำทำงานจังหวะเดียวทำไงคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 08:20:29 PM »
ลองเช็คฟิวส์ เช็ครีเลยดูหรือยังครับ
เช็คฟิวแล้วครับ แต่รีเลย์ไม่ทราบว่าเป็นตัวไหน สงสัยเป็นตั้งต่วางเครื่องมานะครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 12:39:57 AM »
เช็คฟิวแล้วครับ แต่รีเลย์ไม่ทราบว่าเป็นตัวไหน สงสัยเป็นตั้งต่วางเครื่องมานะครับ

อยู่ในกล่องฟิวในห้องเครื่องอะครับ ดูที่ฝากล่องจะระบุไว้ มันจะมี Main Fan กับ Sub Fan ลองสลับๆดูครับว่ามีผลต่างไหม

เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 03:09:42 PM »
อยู่ในกล่องฟิวในห้องเครื่องอะครับ ดูที่ฝากล่องจะระบุไว้ มันจะมี Main Fan กับ Sub Fan ลองสลับๆดูครับว่ามีผลต่างไหม
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy