ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆ 2เรื่องครับ เอ็นจิ้นโชว์และเกียร์เข้ายาก  (อ่าน 1928 ครั้ง)

ออฟไลน์ NonZaIndy

• *
  • Popular Vote : 0
subaru impreza gc8 เครื่องคอแดงครับ

1.เวลาขับปกติเปลี่ยนเกียร์ไม่เกียร์ไม่เกิน4,000รอบ ขับได้ปกตินะครับ แต่พอซัด เร่งรอบสูงๆ ประมาน5,000รอบขึ้นไป ไฟเอ็นจิ้นโชว์เลยครับ พอไฟโชว์ รถลากรอบได้ถึงแค่4,500รอบ คือมันไม่ให้เร่งเกินกว่านี้แล้วครับ

2.เรื่องเกียร์ครับ เครื่องเย็นใส่เกียร์ได้ปกติทุกเกียร์ครับ พอเครื่องร้อนๆมา เกียร์1มาเกียร์2 ใส่ไม่ค่อยเข้าเลยครับ แข็งมาก ดังแคร๊กๆ เหมือนไม่ได้เหยียบครัชอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ผมเด็กใหม่ไม่มีความรู้เลยครับพี่

ออฟไลน์ redlineoil

• *
  • Popular Vote : 3
  • อิเหลืองรถบ้าน รถส่งน้ำมันเครื่องจร้าาา
service เรื่องของเหลว ไปหรือยังครับ