ผู้เขียน หัวข้อ: คงไม่รอดถ้าเมื่อคืนไม่ขับซูไป  (อ่าน 2815 ครั้ง)

ออฟไลน์ piak indy

• *
  • Popular Vote : 10
คงไม่รอดถ้าเมื่อคืนไม่ขับซูไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 02:48:20 AM »
ขอแชร์ประสบการณ์เฉียดตายหน่อยครับ  เมื่อคืนหลังจากฝนตกหนัก พอฝนซาก็ขับรถกลับบ้าน ขึ้นสะพานข้ามแยกสาธุประดิษฐ์ ขับคู่มากับรถอีกคันด้านขวา เจอน้ำขังอยู่ผมก็ขับมาไม่เร็วนะซัก 60 ได้ น้ำขังอยู่ด้านล้อซ้ายเห็นแล้ว ทำอะไรไม่ได้รถอีกคันประกบอยู่ด้านขวาทางโค้งพอดี จำต้องใส่ตรงๆไปหลบน้ำไม่ได้ พอเข้าน้ำเท่านั้นแหละ โดนดึงเข้าซ้ายประคองรถออกมาสะบัดไป 4-5 ครั้ง  ถ้าไม่ใช่ซู สงสัยได้ตีลังกาลงไปนอนข้างล่าง รักเลย ซูบารุ  :bbbear_7: :bbbear_31: :bbbear_31:

ออฟไลน์ Hankhardcore

• *
  • Popular Vote : 8
Re: คงไม่รอดถ้าเมื่อคืนไม่ขับซูไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 07:44:03 AM »
ปลอดภัยก็สุดยอดแล้วครับ ช่วงนี้ฝนตกหนักและบ่อยขับขี่ระมัดระวังคร้าบ :bbbear_34:

ออฟไลน์ PHATBOOM

• *
  • Popular Vote : 0
  • INDIVIDUAL drive alone
Re: คงไม่รอดถ้าเมื่อคืนไม่ขับซูไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 10:10:52 PM »
สะพานนั้นตอนฝนตกหนักๆเป็นบ่อยครับ โดนเหมือนกันครับ :bbbear_35:

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 10:02:53 PM »
 ถ้าไม่นับประสิทธิภาพอันสุดยอดของรถระดับนี้แล้ว ผมเองก็รักซูฯเพราะหลายๆประสบการณ์
ที่ทำให้ผมปลอดภัยจากอุบัติเหตุหรือสิ่งไม่คาดฝันต่างๆ โดยเฉพาะหน้าฝนนี่แหล่ะครับ
...อีกนิดเดียวจะชน กับ อีกนิดเดียวจะพ้น นี่ผลลัพธ์มันต่างกันโดยสิ้นเชิงนะครับ  :bbbear_7:

ออฟไลน์ needs

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 01:45:35 AM »
 :bbbear_19: