ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้จะหาหัวตัด GRB GRF ได้จากที่ไหนครับ  (อ่าน 7878 ครั้ง)

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
ผมอยากรู้ว่าราคาหัวตัดแบบครบ ๆ ของ แมวอ้วน GRB GRF (A-Line) ผมไม่รู้ว่าจะหาหัวตัดได้จากที่ไหน ใครรู้เบาะแสบอกผมหน่อยนะครับ ถ้าทราบราคาด้วยจะขอบคุณมาก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
Re: ตอนนี้จะหาหัวตัด GRB GRF ได้จากที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 08:58:59 AM »
เห็นบางนาซอย5 มีแมวอ้วนอยู่  แต่ถ้ารู้ราคาน่าจะขนหัวลุกได้ :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: ตอนนี้จะหาหัวตัด GRB GRF ได้จากที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 11:15:24 AM »
ผมว่าตอนนี้หัวตัดแมวควรจะต้องปรับราคาลงมาแล้วครับ เพราะ Impreza WRX ตัวใหม่ราคาศูนย์เปิดมาเพียง สองล้านกลาง ไม่เหมือนแต่ก่อนที่สามล้านปลาย

ฉะนั้นถ้าหัวยังแพงอยู่รวมค่าแปลงโป่งซึ่งหากรวมราคาตัวรถมือสองแล้วยังชนสองล้าน +/- อยู่ไม่มากผมว่าข้ามไปเล่นตัวใหม่ศูนย์เลยดีกว่าคับ  ถึงแม้ม้าจะน้อยกว่าประมาณ 30 ตัว

แต่ได้ความสดของโฉมและรถจากที่เป็นรถป้ายแดง แถมผ่อนได้ดอกเบี้ยถูก ดาวน์น้อยได้ ไม่โดนดอกเบี้ยมือสองอิมที่ึค่อนข้างแพง  :bbbear_9:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2014, 12:23:41 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 08:53:48 PM »
ผมว่าตอนนี้หัวตัดแมวควรจะต้องปรับราคาลงมาแล้วครับ เพราะ Impreza WRX ตัวใหม่ราคาศูนย์เปิดมาเพียง สองล้านกลาง ไม่เหมือนแต่ก่อนที่สามล้านปลาย

ฉะนั้นถ้าหัวยังแพงอยู่รวมค่าแปลงโป่งซึ่งหากรวมราคาตัวรถมือสองแล้วยังชนสองล้าน +/- อยู่ไม่มากผมว่าข้ามไปเล่นตัวใหม่ศูนย์เลยดีกว่าคับ  ถึงแม้ม้าจะน้อยกว่าประมาณ 30 ตัว

แต่ได้ความสดของโฉมและรถจากที่เป็นรถป้ายแดง แถมผ่อนได้ดอกเบี้ยถูก ดาวน์น้อยได้ ไม่โดนดอกเบี้ยมือสองอิมที่ึค่อนข้างแพง  :bbbear_9:

ผมคิดอย่างนี้อะครับ ราคาหัวตัดแมวมันกลายเป็นของ Limited ไปซะแล้ว 6 ปีราคาไม่มีลงเลย

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 02:46:47 PM »
นั้นสิครับ... ผมก็สนใจอยากแปลงเป็น STi ทั้นคัน ไม่กี่อาทิตย์ก่อนเลยลองไปถามราคาที่อู่นึง กะจะคำนวนค่าใช้จ่ายดู
ได้ราคาจบๆวิ่งได้ประมาน 9 แสน เครื่องไมล์ 30,000 A-line เกินงบไปเยอะจริงๆ เลยต้องถอยก่อน  :bbbear_1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2014, 02:47:38 PM โดย pandapong »
Proud to drive the WRX !!!

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 12:50:25 PM »
นั้นสิครับ... ผมก็สนใจอยากแปลงเป็น STi ทั้นคัน ไม่กี่อาทิตย์ก่อนเลยลองไปถามราคาที่อู่นึง กะจะคำนวนค่าใช้จ่ายดู
ได้ราคาจบๆวิ่งได้ประมาน 9 แสน เครื่องไมล์ 30,000 A-line เกินงบไปเยอะจริงๆ เลยต้องถอยก่อน  :bbbear_1:

900,000 รวมทำบอดี้ และ สี หรือยังครับ ถ้ายังไม่รวมบวกเพิ่ม ไม่ตำกว่า 200,000 บาท

ออฟไลน์ jong3858

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 02:14:38 PM »
 :bbbear_1:
" Let it Be "

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 03:38:09 PM »
900,000 รวมทำบอดี้ และ สี หรือยังครับ ถ้ายังไม่รวมบวกเพิ่ม ไม่ตำกว่า 200,000 บาท
900k พร้อมวิ่งครับ
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ emmy

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 05:48:08 PM »
แล้วพอทราบราคาหัว s-gt ตอนนี้มั๊ยครับ  :bbbear_47:
...แอบแซง เพราะ แรงน้อย...

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 06:02:52 PM »
จำได้คร่าวๆว่า ราคาเท่าเหยี่ยวคอแดงครับ แต่ดีที่ไม่ต้องแปลงตัวถังหรือเพิ่มเติมอะไรมากมายแบบแมวอ้วน รายละเอียดลองสอบถามดูอีกทีครับ

http://www.thailandparts.com/category_61/SUBARU-IMPREZA.html

ส่วนแมวมือสองเอาไปทำเป็นแมวอ้วน ถ้าราคาแตะสองล้าน ราคานี้สำหรับรถมือสองซึ่งเป็นรถทำ เครื่องมือสอง อะไหล่มือสอง และต้องแปลงตัวถัง

ถ้าเทียบกับรถแท้ WRX ตัวใหม่ 268 ม้า 2.64 ล้าน (ยังไม่ต่อ) กับเทคโนโลยี่ใหม่ๆ โฉมใหม่ ผมว่ามันแปลงแมวอ้วนต้องคิดกันดีๆครับถ้าราคาหัวยังไม่ปรับลดราคาลงมา

(แต่ก่อนราคา STI รถแท้ฟาดไป สามล้านปลาย รถแปลงก็เลยนิยมกัน ถึงโฉมแมวอ้วนที่มีราคาถึง สองล้าน +/-  แต่ตอนนี้ต้องคิดใหม่กับราคาใหม่คับ

ผิดถูกอย่าคิดมากนะคับ ความเห็นส่วนตัวเท่าน้าน   :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2014, 06:09:26 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 06:33:17 PM »
ผมก็นั่งๆนอนๆ คิดมาหลายรอบไม่กล้า กระสุนมีจำกัด

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 10:58:06 AM »
แล้วพอทราบราคาหัว s-gt ตอนนี้มั๊ยครับ  :bbbear_47:

ตามลิงค์ข้างบนเห็นมีหัวตัด S-GT ด้วย

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 12:43:21 PM »
ตามลิงค์ข้างบนเห็นมีหัวตัด S-GT ด้วย

ครับ เห็นใน web นี้มาซักพักละ แต่ว่าต้องเก็บสะตุ้ง สตางค์ อีกซักหน่อยอ่ะครับ อิอิ

ออฟไลน์ BOYD_TKD

• *
  • Popular Vote : 3
  • "The only easy day was yesterday."
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 01:17:03 PM »
ครับ เห็นใน web นี้มาซักพักละ แต่ว่าต้องเก็บสะตุ้ง สตางค์ อีกซักหน่อยอ่ะครับ อิอิ
นานล่ะเคยโทรไปถาม 4แสน ครับ ราคาไม่เหมาะสมเท่าไหร่

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 09:03:20 AM »
นานล่ะเคยโทรไปถาม 4แสน ครับ ราคาไม่เหมาะสมเท่าไหร่

4 แสนนี่ค่าหัวอย่างเดียว ไม่รวมค่าสลับใช่มั๊ยครับ แพงได้ใจจริงๆ แถมไม่มีวี่แววว่า ราคาจะลงเลย  :bbbear_27: