ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องคอแดงเหยี่ยวกับคอแดงหมูต่างกันไหมครับ  (อ่าน 3260 ครั้ง)

ออฟไลน์ WH395

• *
  • Popular Vote : 2
สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาในนี้นานมากแล้ว หลังจากปล่อยน้องเลแวนกับเจ้าตากลมสุดที่รักไปอย่างจำใจเมื่อหลายปีก่อน ตอนนี้อยากหาGDมาขับเล่น ตอนนี้แอบเหล่เหยี่ยวอยู่หลายคัน เดี๋ยวสักต้นเดือนหน้างานหายยุ่งจะเริ่มเดินสายสู่ขอ  :bbbear_25:

พยายามหาข้อมูลเรื่องเครื่องคอแดง ไม่มั่นใจว่าคอแดงเหยี่ยวกับคอแดงหมูเหมือนกันหรือเปล่า ทิ้งไปหลายปี เข้ามาค้นๆข้อมูลอยู่หลายวัน จำได้ว่ามีสมาชิกท่านหนึ่ง(เข้าใจว่าเป็นคุณ azzy) เคยเขียนข้อมูลเรื่องเครื่องคอแดงไว้ ไล่มาตั้งแต่GC จนถึง GD กับพวกรุ่นพิเศษต่างๆ และก็หาข้อมูลเทอร์โบตระกูลVF กับตัวอื่นๆที่ใช้ๆกัน (เคยอ่านของท่านหนึ่งที่เขียนไว้ เข้าใจว่าเป็นคุณPop) แต่หาไม่เจอครับ ไม่ทราบว่าอยู่ส่วนไหนของเว็บ เลยมาขอข้อมูลจากเพื่อนๆในนี้

๑ เครื่องคอแดงเหยี่ยวกับคอแดงหมูต่างกันตรงไหน แล้วเลือกตัวไหนดีครับ
๒ ทั้ง๒ตัวข้างบน เครื่องใหม่สุดที่จะหาได้คือเครื่องปีไหน (เหยี่ยว-๐๖? หมู-๐๘?) ราคาอยู่สักประมาณเท่าไร
๓ เครื่องคอแดง ถ้าจะไม่เอาอินเตอร์หน้า แค่อินเตอร์บน จะไปได้สักกี่แรงม้าครับ มีใครพอจะแนะนำแนวทางการโมไหมครับ เป้าหมายสัก๓๕๐-๓๘๐แรงม้า
๔ เครื่องคอขาว เปลี่ยนเทอร์โบ แฟรชกล่อง เปลี่ยนหัวฉีด จับเกียร์คอแดงมาชน จะได้ความแรงใกล้คอแดงจริงๆไหมครับ
๕ เครื่องs203-204 พอจะหาได้ไหมครับ ราคาสักเท่าไร

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับข้อมูลนะครับ
 :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2014, 04:32:10 PM โดย Neng »

• *
Re: เครื่องคอแดงเหยี่ยวกับคอแดงหมูต่างกันไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:47:00 PM »
 :bbbear_48:

ออฟไลน์ Tre

• *
  • Popular Vote : 4
Re: เครื่องคอแดงเหยี่ยวกับคอแดงหมูต่างกันไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 10:51:49 PM »
อย่าเน้นแรงมากเลยเหน่ง! อายุปูนนี้แล้ว ตามองไม่ค่อยทัน 55555

ขอให้ได้รถสวยๆมาครองนะ จะได้มาขับเล่นกัน  :bbbear_26:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 11:04:28 PM »
อย่าเน้นแรงมากเลยเหน่ง! อายุปูนนี้แล้ว ตามองไม่ค่อยทัน 55555

ขอให้ได้รถสวยๆมาครองนะ จะได้มาขับเล่นกัน  :bbbear_26:

หารถสวยได้ไม่เท่ารถพี่หรอกฮะ เลยต้องขอรถมีแรงนิดหน่อย งบผมน้อยฮะ คงได้ม้าไม่กี่ตัว เอาไว้ขับตามก้นดูความสวยของรถพี่ให้ทันแค่นั้นเองฮะ กลัวพี่ทิ้งไปไกล หุหุหุ

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 11:49:25 PM »
๓ เครื่องคอแดง ถ้าจะไม่เอาอินเตอร์หน้า แค่อินเตอร์บน จะไปได้สักกี่แรงม้าครับ มีใครพอจะแนะนำแนวทางการโมไหมครับ เป้าหมายสัก๓๕๐-๓๘๐แรงม้า

ได้ครับแต่ต้องเปลียนเป็นของ aps, process west หรือ ยี้ห้อซิ่งอื่นๆดีกว่าคับ

ออฟไลน์ tip

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 10:27:13 AM »
400, 500,  600 ม้า สำหรับ inter บน แตนดาด, inter บนใบใหญ่, inter หน้า    ตามลำดับครับ