ผู้เขียน หัวข้อ: นิวเลฯ มีปัญหาครับ รบกวนสอบถามหน่อยย  (อ่าน 2107 ครั้ง)

ออฟไลน์ chars

• *
  • Popular Vote : 0
นิวเลฯ มีปัญหาครับ รบกวนสอบถามหน่อยย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 11:44:53 AM »
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยคับ ผมใช้นิวเลฯเครื่องทวิน เกียร์ออโต้ ติดแก๊ส
มีปัญหาคือ บางทีขับๆอยู่มีอาการวืดๆนิดนึง เหมือนกำลังเครื่องหาย แล้วก้อกลับมา เป็นนานๆที
กะตอนนี้ปุ่มเกียร์ที่บีบเวลาเข้าเกียร์ถอยหลังหรือพาร์คมันติดๆ บีบไม่ค่อยเข้า เข้าเกียร์ถอยไม่ค่อยได้

ช่วยทีคับ อยากทราบข้อมูลเบื้องต้น แต่เดี๋ยวคงเอาไปให้ช่างเช็คดู
ขอบคุณครับ
 :bbbear_20:

ออฟไลน์ LLOYD

• *
  • Popular Vote : 6
    • LLOYD Photography
Re: นิวเลฯ มีปัญหาครับ รบกวนสอบถามหน่อยย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 02:18:54 PM »
ที่ผมเคยเจอ เรื่องเครื่องวืดๆ กำลังหาย แล้วก็มา นี้น่าจะเป็นที่แอร์โฟล นะครับ ลองดูว่าพอกำลังหายแล้วเหยียบคันเร่งเพิ่ม มีควันดำออกมาไหม ถ้ามีก็ใช่เลย ต้องเปลี่ยน แอร์โฟล หรือว่า กินน้ำมันเยอะผิดปกติ... ส่วนเรื่องเกียร์ ผมว่าคันเกียร์อาจจะสกปรก... ให้อูเช็คทำความสะอาดก็น่าจะหายนะครับ... เดาดู รอผู้รู้ผู้อื่นมาช่วยตอบ..  :bbbear_17:
ช่างภาพ โฆษณา แฟชั่น อิสระ สนใจเข้าไปดูงานได้ที่ http://www.lloydc.com ครับผม

ออฟไลน์ chars

• *
  • Popular Vote : 0
Re: นิวเลฯ มีปัญหาครับ รบกวนสอบถามหน่อยย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 02:49:48 PM »
ที่ผมเคยเจอ เรื่องเครื่องวืดๆ กำลังหาย แล้วก็มา นี้น่าจะเป็นที่แอร์โฟล นะครับ ลองดูว่าพอกำลังหายแล้วเหยียบคันเร่งเพิ่ม มีควันดำออกมาไหม ถ้ามีก็ใช่เลย ต้องเปลี่ยน แอร์โฟล หรือว่า กินน้ำมันเยอะผิดปกติ... ส่วนเรื่องเกียร์ ผมว่าคันเกียร์อาจจะสกปรก... ให้อูเช็คทำความสะอาดก็น่าจะหายนะครับ... เดาดู รอผู้รู้ผู้อื่นมาช่วยตอบ..  :bbbear_17:

ขอบคุณมากครับ