ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใส่สปริงเดิมกับโช๊คแต่งบ้างครับ  (อ่าน 2164 ครั้ง)

ออฟไลน์ suk

• *
  • Popular Vote : 0
ตอนนี้ใส่โช๊คแต่ง ( Tein  na )  + สปริงแต่ง ( โหลดนิดหน่อย ) ก็พอได้อยู่ 
แต่ไม่ทราบใครเคยใช้โช๊คแนวนี้กับสปริงเดิมไหมครับ  แล้วอาการเป็นอย่างไร พอดีมีสปริงเดิมอยู่
New Le bg 7 เดิมครับ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: ใครใส่สปริงเดิมกับโช๊คแต่งบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 09:26:40 PM »
ตอนนี้ใส่ KYB NEW SR กับสปริงเดิมอยู่ครับ ก่อนหน้าใส่สปริงโหลดของ TEIN อยู่ ก็แข็งกว่าสปริงเดิมไม่เท่าไหร่ครับ แต่ตอนนี้ถนนแถวบ้านทำใหม่ใส่สปริงโหลดทำให้ขับลำบากก็เลยกลับมาใส่สปริงเดิมครับ

ออฟไลน์ suk

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ใครใส่สปริงเดิมกับโช๊คแต่งบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 10:46:47 AM »
รับทราบครับ แสดงว่านุ่มนวลขึ้นกว่าสปริงแต่ง จะได้ลองดู
ขอบคุณครับ