ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อดี ข้อเสีย ของเหยี่ยว  (อ่าน 3667 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bigzaa

• *
  • Popular Vote : 0
อยากทราบข้อดี ข้อเสีย ของเหยี่ยว
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 08:44:29 AM »
เหยี่ยวเครื่องคิแดงรึขาว พวกอะไหล่ช่วงล่างอะไรประมานนี่อะคับ หาจากเชียงกงได้เลยไหม
กำลังเก๊บตัง น่าจะสอยปีหน้าคับ เลยอยากขอความรุ้ก่อน อัตราการกินน้ำมัน อัตราการเร่ง
คำว่าstiกับwrcคืออะไรคับ ต่างกันอย่างไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2013, 09:22:27 AM โดย Bigzaa »

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
Re: อยากทราบข้อดี ข้อเสีย ของเหยี่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 09:17:42 AM »
เอาแค่ใช้มา 3ปี เข้าอู่เพราะ ท่อแอร์รั่ว 1 ครั้ง นอกนั้น ก็เอาไปแต่งนู่นแต่งนี้ แล้วก็เอาไปถ่ายของเหลวใหม่ทุก 5000 โล ครับ
ในเมื่อ ล้อ 17" ประมาณ  7-8 โลลิตร กดตลอดเวลาที่รถว่าง ถ้าขับธรรมดา หวานเย็นคงได้เยอะกว่านี้ครับ

WRX ก็เป็นเครื่องคอขาวประมาณ 218hp น่ะครับไม่ชัว เบรคสีแดง อ่ะครับ
STI ก็เป็นเครื่องแดงขาวประมาณ 280hp ก็ปรับแต่งมาด้วย ช่วงล่าง เบรคที่ใหญ่กว่า เบรคสีทองๆๆอ่ะครับ brembo
WRC น่าจะเป็นตัวแรลลี่น่ะครับ

ทั้งหมดนี้ขอผู้รู้ลึกๆมาตอบน่าจะละเอียดกว่าครับ สมดังใจไวๆครับ  :bbbear_19:
แต่ที่คุ้นเคยเห็นคุณ Azzy โพสไว้ซักที่ครับลองหาดูครับ