ผู้เขียน หัวข้อ: เกจวัด vacumn ตก เครื่ิองเทอร์โบอินเตอร์เฉียง  (อ่าน 2422 ครั้ง)

ออฟไลน์ BK_Legacy

• *
  • Popular Vote : 6
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ เลกาซี่แวน95 ใช้เครื่องคอขาวอินเตอร์เฉียง ตอนนี้มีปัญหาเกจวัดvacumn.ตกตอนผ่อนคันเร่งไม่ทราบว่าน่าจะมาจากสาเหตุไรครับ อันตรายไหมถ้าใช้งานต่อไปตอนนี้รถใช้งานอยู่อยุธยากลับ กทมวันเสาร์ รบกวนด้วยน่ะครับ
คิดดี ทำดี พูดดี เป็นสิ่งที่ดี
จงพอใจ ในสิ่งที่ตนมี

• *
Re: เกจวัด vacumn ตก เครื่ิองเทอร์โบอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 06:46:12 AM »
ไม่มีใครเคยเจอปัญหานี้เลยหรอครับ รบกวนด้วย
คิดดี ทำดี พูดดี เป็นสิ่งที่ดี

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
Re: เกจวัด vacumn ตก เครื่ิองเทอร์โบอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:50:44 AM »
ปกติตอนผ่อนคันเร่ง เกจมันก็ตกอยู่แล้วนี่ครับ บูสมันไม่ค้างไว้หรอก

นอกจากไปทำกล่อง ใส่ anti lag ปุ้งป้างไว้

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:22:56 PM »
ขอบคุณมากครับ ไม่ได้ทำไรเลยเกจตกไปจนไฟเตือนอ่ะครับล่วงไปจนต่ำสุดเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 07:31:07 AM »
รู้สาเหตุแล้วครับ เกจวัดเสีย ขอบคุณช่างดอนนวลจันทร์ด้วยครับเปลี่ยนให้ในราคาย่อมเยาว์ :bbbear_34: