ผู้เขียน หัวข้อ: ****** ชุดUpgradeเบรก SUBARU หน้า 4 หลัง 2 XV BRZ GC GD ของมือ2เข้าเรื่อยๆ*****  (อ่าน 36324 ครั้ง)

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
*****10 5 15 คาลิเปอร์ ของใหม่หมดแล้วนะครับ ทั้งหน้าและหลัง :bbbear_19: ส่วนของเก่ามีเข้าเรื่อยๆครับ  จาน ผ้า เบิกได้เรื่อยๆครับ :bbbear_34:*****

ขายเบรก หน้า 4  หลัง 2 ของ Subaru  เป็นของใหม่แท้จากศูนย์ญี่ปุ่นนะครับ

สิ่งที่ท่านจะได้ไปคือ คาลิเปอร์เบรก1คู่ (ซีลยางและลูกสูบติดตั้งมาจากโรงงาน)

ชุดhardware พวก แผ่นชิม แผ่นซับเสียง สปริงผ้าเบรก สลัก ลวดล็อค ต่างๆครบ

ทุกอย่างเป็นของใหม่  ที่ต้องซื้อเพิ่มคือ ผ้าเบรก และจาน ดูได้ในกระทู้นี้ครับ --->

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,105846.0.html

ราคา
เฉพาะคาลิเปอร์   4pots หน้า+ อุปกรณ์ hardware                                                       --บาท :bbbear_47:
ครบชุด คาลิเปอร์ 4pots หน้า+ อุปกรณ์ hardware  +จาน  brembo  +ผ้าเบรก brembo     --- :bbbear_28:
คาลิเปอร์ด้านหน้าของหมดแล้วนะครับ

คาลิเปอร์2pots หลัง +  อุปกรณ์ hardware                           ---- บาท :bbbear_23:
คาลิเปอร์2pots หลัง +  อุปกรณ์ hardware  +จาน brembo +ผ้าเบรก Brembo   ---  :bbbear_28:

อุปกรณ์ hardware มีให้ครบๆ

ด้านหน้า  XV   ใส่กับจานเดิมได้เลย    BRZ ตัวท้อป ใส่ได้เลย

GC GD GR  BC BD BH BP SF SH   etc... หาจาน  293x24 มาใส่ได้เลย

ด้านหลัง  ส่วนใหญ่สามารถ ใช้ขายึดจากกระทู้นี้ได้เลย---> http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,96430.0.html

หรือเบิกขายึดคาลิเปอร์จากศูนย์ part no # 26704FE080, 26704FE090 แล้วติดตั้งได้เลย จาน 290x18

ดูรายละเอียดการติดตั้งใส่รุ่นต่างๆ กระทู้นี้ครับ-->   http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,103952.0.html

เบิกเองไม่ได้ราคานี้แน่นอนนะครับ สนใจโทร 081 929 5560   :bbbear_32:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2015, 02:31:55 AM โดย MOJOJOJO »

• *
อันนี้เป็นมือ2 นะครับ

เบรคหน้า 4 potsแดง  GC สภาพดีไม่มีรั่ว ลูกยางดีไม่มีรั่ว  ผ้าเบรคหนา

ราคาคาลิเปอร์ตามภาพ     =    SOLD เดี๋ยวของเข้าเรื่อยๆครับ
+จานเก่า                     =   4000
+จาน Brembo ใหม่     =   6500

เบรคหน้า 4 potsแดง    สภาพดีไม่มีรั่ว ลูกยางOK

เป็นของ GD นะครับราคาจะแพงกว่าของ GC

คาลิเปอร์ตามภาพ             =  SOLD เดี๋ยวของเข้าเรื่อยๆครับ
+จานเก่า                       =   4900
+จาน Brembo ใหม่        =  7400

สนใจโทร 081 929 5560 ครับ :bbbear_47:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2014, 01:39:00 PM โดย MOJOJOJO »

ออฟไลน์ Black Hawk8

• *
  • Popular Vote : 1
อยากจะทราบว่าคู่หน้าเป็นแบบตัวนูน หรือว่าแบบสกรีน เหมือนคู่หลังในรูปครับขอบคุณครับ

• *
ข้างหน้าเป็นนูน ข้างหลังเป็นสกรีนครับผม

• *

ออฟไลน์ dharn

• *
  • Popular Vote : 0
อยากเห็นรูปหลังติดตั้งครับ
สนใจมาก ครับ
 :bbbear_33:

• *

• *

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
รบกวนถามนิดนึงครับ ไม่ทราบว่าขนาดของลูกสูบ 4 พอตแดงมันกี่มิลครับ

• *
รบกวนถามนิดนึงครับ ไม่ทราบว่าขนาดของลูกสูบ 4 พอตแดงมันกี่มิลครับ

ราว 40 มม ลองดูกระทู้นี้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,103952.0.html

• *

ออฟไลน์ boss 46

• *
  • Popular Vote : 0
โทษนะครับ มือสองอันแรก(คาลิปเปอร์อย่างเดียว)ใส่ old le จานเดิมได้หรือป่าวครับ...ขอบคุณครับ

• *
โทษนะครับ มือสองอันแรก(คาลิปเปอร์อย่างเดียว)ใส่ old le จานเดิมได้หรือป่าวครับ...ขอบคุณครับ

4pots ต้องใช้กับจาน 293 ครับ ลองวัดดูก่อนว่าของเดิมขนาดเท่าไหร่ 

หรือถ้าไม่อยากเปลี่ยนจาน ผมมีชุดเบรกแมวwrx 2pots ด้วย แต่รูปยังไม่ได้ลงครับ

• *
Re: ****** ชุดUpgradeเบรก SUBARU หน้า 4 หลัง 2 XV BRZ GC GD etc... ของใหม่มีเพียบ *****
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:18:42 PM »
ข้างหน้าเหลือชุดสุดท้ายแล้วนะครับ :bbbear_26:

• *
ข้างหน้าของใหม่หมดแล้วจ้า :bbbear_32: