ผู้เขียน หัวข้อ: นิวเลกาซี่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ไหน  (อ่าน 2963 ครั้ง)

ออฟไลน์ suk

• *
  • Popular Vote : 0
นิวเลกาซี่เครื่องเดิม ej 22  223,xxx km.  ติดแก๊ส ไม่ทราบว่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามอู่ทั่วไปได้ไหม
ไม่แน่ใจว่าพวกแหวนรองน๊อตเป็นแบบเฉพาะหรือเปล่าครับ ( กรอง นมค.ยังไม่เปลี่ยนครับ พึ่งเปลี่ยนเมื่อ 5,000 โลที่แล้ว )

หากจะแนะนำเบอร์ นมค. ด้วยยิ่งดีครับ  งบไม่เกิน 1,500  ไม่เน้น fully syn. ครับ ผมใช้รถแบบธรรมดาในชีวิตประจำวัน

ปล.ไม่อยากไปอู่ซูเพราะไกลน่ะครับ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: นิวเลกาซี่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 01:29:04 PM »
เปลี่ยนตามอู่ทั่วไปก็ได้ครับ แหวนรองน๊อตถ้ายังไม่ยุบจนแบนก็ใช้ต่อได้ ถ้ามีเครื่องมือเปลี่ยนเองก็ได้ครับ ผมยังเปลี่ยนเองที่บ้านเลย  :bbbear_32:

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
Re: นิวเลกาซี่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 04:46:40 PM »
เปลี่ยนทั้งทีน่าเปลี่ยนกรองด้วย รวมแหวนก็ สามร้อยกว่าๆ ไม่เอาแหวนก็ได้ สั่งทางไปรษณีย์เอา ส่วนน้ำมันเครื่องทั่วๆไป ธรรมดา กึ่งสั่งเคราะสังเคราะ 100% ได้หมดตามงบเลย ยี่ห้อแล้วแต่ชอบ อู่ไหนก็ได้ที่ไม่แพง ประมาณค่าแรง ร้อยบาทเข้าไปโลด
เคยโดนมามาเยอะกับอู่ซู (บางอู่) แค่เสียบปลั๊กเช็คนิดหน่อยเล่นเราซะห้าร้อย ไขน๊อตตัวละร้อยหรือเปล่าไม่แน่ใจ เราก็นึกว่าช่วยกันดันคิดเงินหมด  รถผมซูเก่าๆนะครับไม่ใช่ benz หรือ supercar :bbbear_40: ฝากท่านที่เริ่มใหม่นะครับ อย่าเข้าไปแบบว่า เฮีย ลองเช็คหน่อย  อะไรไม่ดีจัดไป ออกมากระเป๋าแบนแน่นอน ต้องตรวจดูเอง ถามในเว็ปก็ได้ ถามราคาต่อรองกันก่อนที่จะเปลี่ยนแต่ละอย่างครับ
อะไรทำเองได้นิดหน่อยก็ทำเองเถอะครับ อู่ที่ว่านี้กับเรา ภายหลังก็ถูกแล้วครับบางครั้งก็ไม่คิดเงิน แต่หน้าใหม่เข้าไปก็โดนเหมือนเดิม(ขออภัยนอกเรื่องอีกแล้ว)
เครื่องเก่า เน้นเบอร์ตัวหลัง 40 ขึ้นไป หรือหา 50 ได้ก็ ok

ออฟไลน์ suk

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 05:38:28 PM »
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ จัด 10w40 mobil 1  semi ไปละครับ
เห็นด้วยเรื่องอู่ หน้าใหม่โดนแน่นอน