ผู้เขียน หัวข้อ: GC8 ปิดสวิทช์กุญแจ Lock แต่ดึงไม่ออกครับ  (อ่าน 2800 ครั้ง)

ออฟไลน์ dj-drslump

• *
  • Popular Vote : 6
GC8 ปิดสวิทช์กุญแจ Lock แต่ดึงไม่ออกครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:30:27 PM »
อาการคือตอนปิดสวิทช์กุญแจเพื่อดับเครื่อง ปรากฎว่า ดับได้ หมุนมาตรง Lock แต่ดึงกุญแจไม่ออก เป็นบ่อยมาก บางครังใช้เวลานานมากว่าจะดึงออกมาได้
GC8 นะครับ
อาการน่าจะเกิดจากอะไร ซ่อมได้ที่ไหนครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: GC8 ปิดสวิทช์กุญแจ Lock แต่ดึงไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 12:29:16 AM »
อาการคือตอนปิดสวิทช์กุญแจเพื่อดับเครื่อง ปรากฎว่า ดับได้ หมุนมาตรง Lock แต่ดึงกุญแจไม่ออก เป็นบ่อยมาก บางครังใช้เวลานานมากว่าจะดึงออกมาได้
GC8 นะครับ
อาการน่าจะเกิดจากอะไร ซ่อมได้ที่ไหนครับ

หลังจากบิดไปที่ Lock ได้บิดพวงมาลัยไปจนพวงมาลัยมันล็อคหรือเปล่าครับ เพราะถ้าอยู่ในจังหวะนั่นมันจะรั้งกันเองอยู่ ถ้าบิดกลับมาไม่สุดอาจจะทำให้ดึงไม่ออกครับ :bbbear_19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
Re: GC8 ปิดสวิทช์กุญแจ Lock แต่ดึงไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:07:34 AM »
ตอนนี้ลองโยกพวงมาลัยแล้วไม่ล๊อคเลย ปกติ  แค่โยกนิดเดียวก็ล๊อคแล้ว

ออฟไลน์ offside

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:10:34 PM »
ผมเคยเป็นคับ ช่วงแรกฉีดโซเน็กก้อดีขึ้นคับ หลังๆฉีดก็ไม่หาย ต้องไปให้ช่างทำกุญแจแก้ตะใบแต่งร่องนิดหน่อยนะคับให้ครับ สาเหตุเกิดจากร่องบ่าที่กุญแจเราสึกคับ เลยปลดดอกกุญแจออกยาก ไม่แน่ใจว่าจะเป็นอาการเดียวกันหรอป่าวนะคับ :bbbear_38:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 07:54:30 AM »
ผมเคยเป็นคับ ช่วงแรกฉีดโซเน็กก้อดีขึ้นคับ หลังๆฉีดก็ไม่หาย ต้องไปให้ช่างทำกุญแจแก้ตะใบแต่งร่องนิดหน่อยนะคับให้ครับ สาเหตุเกิดจากร่องบ่าที่กุญแจเราสึกคับ เลยปลดดอกกุญแจออกยาก ไม่แน่ใจว่าจะเป็นอาการเดียวกันหรอป่าวนะคับ :bbbear_38:

ใช่เลยครับ ผมลองเอาดอกที่กัดไว้เป็นดอกสำรองมาใช้ ปรากฎว่า ใช้งานได้ปกติ เลยเข้าใจว่า ดอกคงสึกและไม่เข้าร่อง
ตอนนี้หายแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ offside

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 03:39:04 PM »
 :bbbear_35: ยินดีด้วยคับผม