ผู้เขียน หัวข้อ: subaru gc8 ติดถัวดักไอน้ำมันเครื่องตรงไหนครับ  (อ่าน 4338 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamgun4881

• *
  • Popular Vote : 2
subaru gc8 ติดถัวดักไอน้ำมันเครื่องตรงไหนครับ

พอดีมือใหม่ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
Re: subaru gc8 ติดถัวดักไอน้ำมันเครื่องตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:35:26 PM »
subaru gc8 ติดถัวดักไอน้ำมันเครื่องตรงไหนครับ

พอดีมือใหม่ขอบคุณครับ

จริงก็แล้ว แต่การปรับแต่งของเครื่องนะ หลักๆ คือดูที่จุดไหนว่างพอก็จับใส่เลยครับ เพราะส่วนใหญ่รถที่ติดตัดดักไอน้ำมันเครื่องเนี่ยที่เคยเห็นก็เป็นรถที่ทำเต็มมาจริงๆ บางคนก็ย้ายแบตไวข้างหลัง เอาดักไอน้ำมันมาไว้แทน หรือก็ไว้บริเวณมองเข้าไปฝั่งขวามือ ของเครื่องจะมีช่องว่างอยู่
จริงๆ ก็ไม่ค่อยเห็นใครใส่ซักเท่าไหร่นะครับ ลองดูความเหมาะสมของเครื่องยนต์ และการใช้งานของเราด้วยนะครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีละกันครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: subaru gc8 ติดถัวดักไอน้ำมันเครื่องตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 09:45:44 AM »
โทดทีพี่นพวันก่อนพอดีผมจูนรถอยู่ที่พี่ทักตรงแยกลาดพร้าวหันอีกที่ไปแล้ว55

เรื่องดักไอนะครับถ้าเครื่องที่ทำมาเยอะ หรือเครื่องเก่าที่บ้วนไอน้ำมันเครื่องออกมาเยอะควรใส่ครับ ควรดูตำแหน่ง subaru จะมีไอฝาวาล์วซ้ายขวา และไอจากข้อเหวี่ยง ควรใส่ดักไอที่ใหญ่พอเพราะการที่เรารวมทั้งสามเส้นมานั้นมันทำให้เครื่องหายใจไม่ทันในรอบสูงครับ ควรแยกออกเป็นฝาซ้ายขวารวม1เส้น ไอข้อเหวี่ยงแยกต่างหากเพราะมีรูขนาดใหญ่ ดังนั้นกระป๋องพวก cuscoที่ใช้กันอยู่ไม่เหมาะสำหรับsubaru
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ iamgun4881

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 08:17:50 AM »
รถผมไม่รุ้ต่อผิดหรือป่าวน้ำมันเครื่องเต็มอินเตอร์เลยครับและปากเทอร์โบนี่ีเพียบเลยใช้ไป2เดือนน้ำมันเครื่องหายไป1.5ลิตรก้เลยไม่รุ้จะแก้ยังไงเลยหาถังดักไอดีดีกว่าแก้ที่ปลายเหตุไปก่อนอะครับ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:46:43 AM »
รถผมไม่รุ้ต่อผิดหรือป่าวน้ำมันเครื่องเต็มอินเตอร์เลยครับและปากเทอร์โบนี่ีเพียบเลยใช้ไป2เดือนน้ำมันเครื่องหายไป1.5ลิตรก้เลยไม่รุ้จะแก้ยังไงเลยหาถังดักไอดีดีกว่าแก้ที่ปลายเหตุไปก่อนอะครับ

ถ้าไม่น้ำมันเครื่องห่วยระเหยง่ายก็เครื่องมีปัญหาเรื่องระบบระบายความร้อนมากกว่าครับ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 08:14:28 PM »

ลองเปิดฝาเติมนำ้มันเคลื่องแล้วสตาดเดินเบาดู ครับ ถ้ามีละอองนำ้มันออกมาพอควร ก้อลองให้ช่างเช็คดูครับ ถ้าเป็นอาการนี้ ส่วนมากลูกแตกครับ เท่าที่เคยเจอ.
ส่วนถังดักไอ ถ้าโบเล็กบูทน้อยก็ไม่ค่อยจำเป็น แต่ถ้าโบใหย่บูท 1.5+  ควรใส่ครับ บ้วนแน่นอน แต่ถ้าใส่เพื่อความชอบความสวยงามก็ใส่เลยครับ