ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเสียงดัง เหยียบคลัชแล้วเงียบ รบกวนด้วยครับพี่ๅ  (อ่าน 2830 ครั้ง)

ออฟไลน์ kr3w

• *
  • Popular Vote : 3
ผมเปลี่ยนคลัชมาใหม่คับ เป็นคลัชทองแดง 1แผ่นน่ะคับ

ตอนสตาดรถทิ้งไว้เปิดแอร์จะมีเสียงดัง ดังคล้ายๆรถกระบะผมอธิบายไม่ถูกอ่ะคับ

แต่พอเหยียบคลัชกลับเงียบ และถ้าปิดแอร์ก้จะเงียบ (ปิดแอร์ไม่เหยียบคลัชก้เงียบ)

ช่วยวิเคราะห์หน่อยคับ สาเหตุน่าจะเป็นที่อะไรอ่ะคับ  :bbbear_40:

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
ผมเปลี่ยนคลัชมาใหม่คับ เป็นคลัชทองแดง 1แผ่นน่ะคับ

ตอนสตาดรถทิ้งไว้เปิดแอร์จะมีเสียงดัง ดังคล้ายๆรถกระบะผมอธิบายไม่ถูกอ่ะคับ

แต่พอเหยียบคลัชกลับเงียบ และถ้าปิดแอร์ก้จะเงียบ (ปิดแอร์ไม่เหยียบคลัชก้เงียบ)

ช่วยวิเคราะห์หน่อยคับ สาเหตุน่าจะเป็นที่อะไรอ่ะคับ  :bbbear_40:

คลัชแอร์จะหมดรึเปล่าครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ลองเช็คดูนะครับ

ออฟไลน์ kr3w

• *
  • Popular Vote : 3
ขอบคุณคับพี่